Kỳ họp chuyên đề HĐND huyện khóa VIII, năm 2024
Chiều ngày 20/3, HĐND huyện Sông Hinh Khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026 tổ chức kỳ họp thứ VIII, kỳ họp chuyên đề bàn bạc, biểu quyết thông qua một số nội dung quan trọng.
![](/upload/103900/fck/avthuy/8fe6c4a2993f35616c2e.jpg)
Sau khi xem xét các tờ trình của Thường trực HĐND huyện, kỳ họp đã thống nhất biểu quyết thông qua nghị quyết đồng ý miễn nhiệm chức danh Chủ tịch HĐND huyện Sông Hinh khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026 đối với ông Lơ Mô Tu, Tỉnh ủy viên, nguyên Bí thư Huyện ủy, Chủ tịch HĐND huyện Sông Hinh khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026. Đồng thời cho thôi làm nhiệm vụ đại biểu Hội đồng nhân dân huyện Sông Hinh khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026, lý do chuyển công tác.
Bầu ông Nguyễn Chí Hiền, Phó Bí thư Thường trực Huyện ủy Sông Hinh giữ chức vụ Chủ tịch HĐND huyện khóa VIII, nhiệm kỳ 2021-2026. Ông Nguyễn Chí Hiền sinh năm 1974, có trình độ Cao cấp chính trị, Thạc sỹ quản lý công, Đại học báo chí.
![](/upload/103900/fck/avthuy/8905c0b69d2b3175683a.jpg)